โครงการเทิดพระเกียรติพระบรมวงศานุวงศ์ ประจำปีงบประมาณ 2567
[ มีผู้อ่านข่าวนี้ : 25 ครั้ง ]
วันที่ 2 เมษายน 2567 นางจันทรา เกียรติลุนสงฆ์ นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ ปฏิบัติหน้าที่แทนศึกษาธิการภาค 9 นำข้าราชการและบุคลากรสำนักงานศึกษาธิการภาค 9 ร่วมทำกิจกรรมเทิดพระเกียรติพระบรมวงศานุวงศ์ ผ่านการทำจิตอาสา พัฒนาพื้นที่ชายฝั่งทะเล เก็บขยะบริเวณชายหาด เพื่อร่วมกันรักษาสิ่งแวดล้อม และร่วมรับฟังการบรรยายให้ความรู้ด้านจิตอาสา หัวข้อ "การน้อมนำศาสตร์พระราชา สู่การพัฒนาอย่างยั่งยืน" ณ ค่ายวิทยาศาสตร์ทางทะเลและการอนุรักษ์ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี